Fitilolin mota ba makawa ne kuma kayan aiki masu mahimmanci a cikin ayyukan waje, kamar tafiya da dare, yin zango da dare, da ƙimar amfanifitilolin mota na wajeyana da girma sosai. Na gaba,Izai koya muku yadda ake amfani da fitilolin mota a waje da matakan tsaro, da fatan za a yi nazari a hankali.
Yadda ake amfani da fitilun waje daidai? Takamammen hanyar ita ce kamar haka;
Maɓallin maɓallin a saman fitilun waje yana ɗaukar bututun fitila mai ƙarfi na 3W, kuma yana amfani da ruwan tabarau don mayar da hankali da nuna aikin, shimfiɗawa da daidaita mayar da hankali da ƙananan katako, kuma mafi nisa zai iya zama mita 100.
Kayan aiki na farko: haske mai rauni;
Kayan aiki na biyu: haske mai ƙarfi;
Kayan aiki na uku: Strobe;
Kayan aiki na hudu: kashe.
An taƙaita matakan kiyaye amfani da fitilun waje kamar haka;
1. Fitilolin mota masu cajiko fitulun walƙiya kayan aiki ne masu mahimmanci, amma dole ne a fitar da batura lokacin da ba a yi amfani da su ba don guje wa lalata.
2. Ƙananan adadin fitilun mota ba su da ruwa ko ma ruwa. Idan kuna tunanifitila mai hana ruwa ruwayana da mahimmanci, zaka iya siyan irin waɗannan kwararan fitila masu hana ruwa, amma yana da kyau a kasance da ruwan sama, saboda yanayin da ke cikin daji ba abu ne da za ka iya sarrafawa ba;
3.Fitilar motaDole ne wurin zama ya kasance yana da matashin matashin kai, wasu daga cikinsu suna rataye a gefen kunne kamar alkalami;
4. Dole ne madaidaicin mai riƙe fitila ya kasance mai dorewa. Kar a sanya shi a cikin jakar baya kuma zai kunna da kanta don bata wutar lantarki ko haifar da wasu matsaloli. Tsarin sauyawa na mai riƙe fitila ya fi dacewa da tsagi. Idan kuna tunanin za a sami matsaloli yayin tafiya, yana da kyau a yi amfani da snug patch, cire kwan fitila ko cire baturi;
5. Kwan fitilar ba ta dawwama na dogon lokaci. Zai fi kyau ɗaukar kwan fitila don amfani. Misali, fitilun fitilu irin su halogen krypton argon za su haifar da zafi kuma su zama haske fiye da fitilun fitilu. Kodayake amfani da babban amperage zai rage rayuwar baturi, yawancin kwararan fitila za su yi alama Amperage a kasa, kuma rayuwar baturi na yau da kullum shine 4 amps / hour, wanda yayi daidai da 8 hours don 0.5 amp bulb.
6. Idan kana hawa da daddare, yana da kyau a yi amfani da fitilun fitilun a matsayin babban tushen hasken, saboda tasirin haskensa yana da akalla mita 10 (batir 2 AA), kuma yana da lokacin al'ada. 6-7 hours. Haske, kuma mafi yawansu na iya zama ba ruwan sama, kuma ba lallai ne ka damu da kawo batura guda biyu na dare ɗaya ba (kar ka manta da kawo hasken walƙiya, yi amfani da shi lokacin canza batura).
7.Hanyar gwada LEDs: Gabaɗaya, ana shigar da batura guda uku, a fara shigar da batura biyu, sannan a takaice kashi na uku tare da maɓalli mai tsayi da tsayi (idan aka kwatanta da fitilolin mota ba tare da kewayawa ba), kuma hasken lokacin shine. in mun gwada da tsayi (sanannen alamar [AA] baturi yana da kusan sa'o'i 30), kuma yana da kyau a matsayin hasken sansanin (wato, amfani da shi a cikin tanti); rashin lahani na fitilun fitilun tare da da'irar haɓakawa shine irin wannan nau'in hasken wuta yana da ƙarancin aikin hana ruwa (mafi yawansu ba su da ruwa).
Lokacin aikawa: Afrilu-11-2023