Lumen shine ma'auni mai mahimmanci na kayan aikin haske. Mafi girma da lumen, mafi haske fitilar?
Ee, akwai dangantaka tsakanin lumen da haske, idan duk sauran dalilai iri ɗaya ne. Amma lumen ba shine kawai ke tabbatar da haske ba.
Abu mafi mahimmanci don zaɓar fitilar kai shine sanin cewa lumens (lm), abin da ake kira lumens zaka iya ɗaukar shi azaman haske, 50 lumens da 300 lumens, 300 lumens haske ya fi girma, mafi girman lambar lumen, mafi girma. haske. Idan ana so a tono abin da lumen yake, shine hasken da ake gani wanda ke fitowa daga tushen haske.
Don haka, mafi yawan mayar da hankali ga fitilun mota, mafi kyau?
Ba daidai ba ne. Ma'anar Laser yana mai da hankali sosai, mai ƙarfi da shiga, amma kawai wannan batu; Hasken walƙiya mai ƙarfi yana harbi nesa, amma yana sadaukar da mafi yawan yankin hasken… don haka komai yana da matsakaici. A kusurwar fitilun fitilar, muna la'akari da kewayon kusurwar gani na idon ɗan adam da aka saba, kuma ginshiƙin haske yana bawa mai amfani damar ganin wurin da ake buƙata ba tare da jujjuya kusurwa akai-akai ba. A gaskiya ma, hangen nesa na ɗan adam yanki ne mai mahimmanci a digiri 10, digiri 10 ~ 20 na iya gane bayanai daidai, kuma 20 zuwa 30 digiri sun fi dacewa da abubuwa masu ƙarfi. Dangane da wannan hangen nesa, zamu iya ƙayyade kewayon mayar da hankali da ya dace na ginshiƙin hasken kai.
Dangane da yanayin amfanin ku zaɓi abinhigh lumen headlamp or low lumen headlamp.
50-100 Lumen
Gabaɗaya magana, yana da kyau a sami aƙalla fitilolin lumen 50, masu dacewa da halin da ake ciki: Haɗa kulob na waje tare da shugabannin ƙungiyar da jagororin dafa abinci, sansanin cin abinci.
100-200 Lumen
Fiye da fitilun fitilun 100 na lumen na iya jimre da yanayi da yawa, kodayake hasken yana iyakance, amma muddin kuna tafiya a hankali, ba za a sami babbar matsala ba. Duk da haka, har yanzu ba a ba da shawarar yin aiki a matsayin jagoran ƙungiya ba. Yanayin da ya dace: sansanin hawan dutsen dafa abinci, cin abinci
Fiye da 200 lumens, ko ma fiye da haka300 lumen fitilar wutaiya bari ka yi tafiya da dare, saboda haske na babban haske, don haka za ka iya mafi alhẽri gane kewaye, gaban yanayi, amma mafi girma da lumens headlamp farashin ne mafi girma. Halin da ya dace: hawan dutse Komawa rafi Da ƙarin gudu daga kan hanya.
Don haka, Zaɓi fitilar fitilar ku yanzu!
Lokacin aikawa: Afrilu-30-2024