1, infraredfitilun firikwensin firikwensinka'idar aiki
Babban na'urar shigar da infrared shine firikwensin infrared na pyroelectric don jikin mutum. Firikwensin infrared na pyroelectric na mutum: jikin mutum yana da yawan zafin jiki akai-akai, gabaɗaya kusan digiri 37, don haka zai fitar da takamaiman tsayin daka na kusan 10UM infrared, binciken infrared mai wucewa shine gano infrared wanda jikin ɗan adam ke fitarwa game da 10UM da aiki. Hasken infrared wanda jikin ɗan adam ke fitarwa kusan 10UM yana haɓaka ta hanyar tace ruwan tabarau na Fresnel kuma suna mai da hankali kan firikwensin infrared.
Na'urar firikwensin infrared yawanci yana amfani da kashi na pyroelectric, wanda ke rasa ma'auni na caji lokacin da zafin jiki na infrared na jikin mutum ya canza, ya sake cajin waje, kuma da'irar da ke gaba na iya haifar da aikin sauyawa bayan ganowa da sarrafawa. Lokacin da wani ya shiga cikin kewayon ji na sauyawa, firikwensin na musamman yana gano canje-canje a cikin nau'in infrared na jikin mutum, mai canzawa ta atomatik yana kunna kaya, mutumin ba ya barin kewayon ji, mai kunnawa zai ci gaba da kunnawa; Bayan mutumin ya fita ko babu wani aiki a cikin wurin da ake ji, jinkirin sauyawa (Lokaci yana daidaitawa: 5-120 seconds) yana rufe nauyin ta atomatik. Induction jujjuyawar infrared kusurwa 120 digiri, 7-10 mita nesa, za a iya daidaita tsawan lokaci.
2. Ka'idar aiki natouch fitilun fitila
Ka'idar fitilun firikwensin taɓawa shine cewa shigarwa na ciki na taɓawa na lantarki ta ic yana samar da madauki mai sarrafawa tare da lantarki a taɓa fitilar.
Lokacin da jikin ɗan adam ya taɓa na'urar ganowa, ana watsa siginar taɓawa zuwa ƙarshen ji na taɓawa ta hanyar bugun kai tsaye don samar da siginar bugun jini, sannan ƙarshen ji na taɓawa zai aika siginar bugun bugun jini don sarrafa hasken; Idan ka sake taba shi, za a watsa siginar taɓawa zuwa ƙarshen taɓawa ta hanyar bugun kai tsaye don samar da siginar bugun jini, a wannan lokacin ƙarshen jin daɗin taɓawa zai daina aika siginar bugun bugun, lokacin da AC ɗin sifili ne, hasken. za a kashe ta dabi'a. Duk da haka, wani lokacin bayan gazawar wutar lantarki ko rashin zaman lafiyar wutar lantarki kuma za su sami nasu haske, idan siginar liyafar taɓawa yana da kyaun takarda ko zane kuma ana iya sarrafa shi.
3, sarrafa muryainduction headlampka'idar aiki
Ana samar da sauti ta hanyar girgiza. Raƙuman sauti suna tafiya ta cikin iska, kuma idan sun ci karo da ƙaƙƙarfan ƙarfi, za su watsa wannan jijjiga zuwa ƙarfi. Abubuwan da ke sarrafa murya irin waɗannan abubuwa ne masu saurin girgiza waɗanda ake kunnawa lokacin da akwai sauti (juriya ya zama ƙarami) kuma ana cire haɗin lokacin da babu sauti (juriya ya zama babba). Sa'an nan kuma ta hanyar yin jinkiri tsakanin kewayawa da guntu, za a iya tsawaita da'irar zuwa wani lokaci idan akwai sauti.
4, ka'idar aiki na fitilar induction haske
Na'urar firikwensin haske ya fara gano ƙarfin hasken kuma yana yanke shawarar ko za'a jiran aiki da kulle kowane tsari na fitilar firikwensin infrared na LED. Akwai yanayi guda biyu:
A cikin yini ko lokacin da hasken ke da ƙarfi, ƙirar induction na gani yana kulle infrared induction module da tsarin sauya jinkiri gwargwadon ƙimar shigar.
Da daddare ko lokacin da hasken ya yi duhu, ƙirar firikwensin gani zai sanya na'urar firikwensin infrared da tsarin sauya jinkiri a cikin yanayin jiran aiki gwargwadon ƙimar firikwensin.
A wannan lokacin, idan jikin ɗan adam ya shiga cikin kewayon shigar da fitilar, infrared induction module zai fara kuma ya gano siginar, kuma siginar za ta haifar da na'urar sauya jinkiri don buɗe fitilar infrared na LED. Idan mutum ya ci gaba da motsawa a cikin kewayon sa, hasken firikwensin LED zai kasance a kunne, lokacin da mutum ya bar kewayon sa, babu siginar firikwensin infrared, kuma jinkirin yana kashe hasken firikwensin LED a cikin ƙimar saita lokaci. . Kowane tsarin yana komawa jiran aiki kuma yana jiran zagayowar gaba.
Lokacin aikawa: Satumba-05-2023