Labarai

Shin kun fahimci "lumen" wanda dole ne fitila ta sani?

A cikin siyanwajekaifitilukumazangolanterns sukan ga kalmar "lumen", shin kun gane shi?

Lumens = Fitar da Haske.A cikin sauƙi, Lumens (wanda aka nuna ta lm) shine ma'auni na jimlar adadin hasken da ake iya gani (ga idon ɗan adam) daga fitila ko tushen haske.

Mafi yawanna kowa wajezangohaske, fitilar kai ko fitilafitilu fitilu ne na LED, waɗanda ke amfani da ƙarancin kuzari don haka suna da ƙarancin watt-rating.Wannan ya sa watts da muka yi amfani da su don auna hasken kwan fitila ba su da amfani, don haka masana'antun suna canzawa zuwa lumens.

Lumen, raka'a ta zahiri da ke kwatanta juzu'in haske, ana ƙididdige shi da “lm”, gajere don “lumen”.Mafi girman darajar lumen, mafi haske da kwan fitila.Idan ba ku da tabbas game da lambobin lumen, wannan ginshiƙi na incandescent zuwa fitilun LED na iya ba ku ma'ana.Wato, lokacin da kake son LED wanda zai iya cimma tasirin fitilar 100W, zaɓi LED 16-20W kuma za ku sami haske iri ɗaya.

A cikin waje, bisa ga nau'ikan ayyuka daban-daban gabaɗaya suna buƙatar matakan lumen daban-daban, zaku iya komawa zuwa bayanan da suka biyo baya: zangon dare: kimanin 100 lumen hiking dare, haye (la'akari da canjin yanayi kamar ruwan sama da hazo): 200 ~ 500 lumen game da Gudun tafiya ko wasu tseren dare: 500 ~ 1000 lumen ƙwararrun binciken dare da ceto: fiye da 1000 lumen

Yi hankali lokacin amfanifitilolin mota a waje(musamman waɗanda ke da babban lumen), kar a nuna su a idanun ɗan adam.Haske mai haske yana iya haifar da lahani ga idanun ɗan adam.

图片1

 


Lokacin aikawa: Maris 24-2023