Labarai

Fitillun sansanin LED na waje yadda za a zaɓa?

Ko yana cikin ayyukan sansani ko babu kashe wutar lantarki,LED zango fitilumataimaka nagari ne babu makawa;Bugu da ƙari ga gubar carbon monoxide da rashin cikar konewa ya haifar, fasalin amfani da sauri yana da dacewa sosai.Koyaya, akwai nau'ikan fitilun sansanonin LED iri-iri da yawa a kasuwa waɗanda, ban da kasancewarsu sosai a cikin haske da yadda ake sarrafa su, suna da kariya ta ruwa da yawa ko wasu ƙarin abubuwan da ke da wahala a zaɓa daga.

A wannan lokacin, za mu rufe wasu ƙananan bayanai don bincika lokacin zabar fitilun sansanin LED.

LEDfitulun zangoba da haske a ciki da wajen alfarwa.

Idan aka kwatanta da samfuran da ke amfani da iskar gas ko kananzir, fitilun zangon LED ba kawai za su iya daidaita haskensu cikin yardar kaina ba, har ma suna ci gaba da gudana na dogon lokaci muddin an cika su.Har ila yau, saboda tanti wani wuri ne da aka rufe da shi kuma kayan yana da polyester mai ƙonewa, yin amfani da harshen wuta yana da haɗari.A wannan gaba, muddin kuna amfani da samfuran LED, zaku iya tabbatar da aminci, kuma yana da matukar dacewa don haskaka cikin cikin tanti ko azaman madadin hasken wuta.

Har ila yau, akwai salon hasken rawaya mai dumi a kasuwa wanda ke jan hankalin waɗanda suka fi son zafin launi na fitilun kananzir na gargajiya.Idan kana so ka yi la'akari da aminci, haske da kuma tsawon rai na hasken wuta, ana bada shawarar sosai don siyan fitilun sansanin LED.

Abubuwan da ake buƙata na siyan fitilun zangon LED.

Zaɓi haske mai kyau don manufar.

Naúrar haske don fitilun sansanin LED yawanci ana yiwa lakabi da lumens, kuma mafi girman ƙimar, mafi girman haske.Amma saboda yanayin haske mai girma kuma yana cinye ƙarin wutar lantarki bisa ga halaye na mutum kuma amfani da zaɓin samfuran da suka dace.

1. Babban fitilar yana dogara ne akan 1000 lumens, kuma yana iya ɗaukar fitilu fiye da ɗaya idan ya cancanta.

Idan kuna son amfani da fitilun zangon LED azaman tushen haskenku na farko don yin sansani ko ayyukan waje, ana ba da shawarar zaɓar samfuran haske mai haske na kusan 1000 lumens (kusan daidai da hasken 80W na kwan fitila na yau da kullun).Duk da haka, tun da hasken gas na gargajiya ko fitulun kananzir ya kai kimanin 100 zuwa 250W, idan masu amfani da fitilun gas za su iya samun tushen hasken LED mai duhu, za su buƙaci saita ƙarin hasken wuta don samun haske iri ɗaya.Don haka, ana ba da shawarar tabbatar da hasken da ake so kafin zaɓin don ku iya yin zaɓi mafi kyau kamar yadda ake buƙata.

2. Hasken haske na iya zama 150 ~ 300 lumens.

Idan kawai kuna son amfani da fitilu azaman hasken taimako a cikin tantin ku, zaɓi salon lumens 150 zuwa 300, wanda zai iya zama mai haske kamar kwan fitila 25W na yau da kullun.Ko da yake yana da duhu fiye da babban haske, yana iya rage yawan fitilu masu haske da matsaloli masu ban mamaki a cikin tanti.Bugu da kari, akwai kwari da yawa masu fitar da haske da daddare.Don kauce wa tashin hankali na zangon, ana bada shawara don zaɓar fitilar haske mai sauƙi.

3.100 lumens za a iya amfani da su azaman ɗaukar hoto.

Lokacin da kake son zuwa gidan wanka a cikin tanti ko tafiya na dare, yi amfani da 100 lumens na fitilun LED don haskaka kewayen ku a ƙafafunku, tun da haske mai haske yana iya zama rashin jin daɗi ga idanunku da aka yi amfani da su zuwa duhu.

Tun da yake yana buƙatar ɗauka a kusa da shi, ban da tabbatar da ko nauyin yana da haske, siffarsa da kuma riƙe da kwanciyar hankali shine ma'anar sayan.A cikin wannan hasken LED, gami da fitilolin hannu mai siffa na baya, na iya ƙirƙirar yanayi na nishaɗi na musamman;Bugu da kari, wasu manyan fitilun kuma suna da fitilun sakandare masu sarrafa kansu.Idan kana neman dacewa, duba.

Ana ba da shawarar ci gaba da haskakawa fiye da sa'o'i 4.

Takardar ƙayyadaddun bayanai don fitilun zangon LED zai nuna matsakaicin tsawon lokacin ci gaba da amfani, wanda ya dogara da haske da girman baturi.Ana bada shawara don zaɓar samfuran da zasu iya aiki na dogon lokaci.Lokacin yin la'akari da amfani da wutar lantarki, ana iya yin hukunci da fitilun waje bisa ga ma'auni na 4 ~ 5 hours a lokacin rani da 6 ~ 7 hours a cikin hunturu;Amma ana ba da shawarar fitilun LED na rigakafin bala'i don ɗaukar akalla makonni 1 zuwa 2, kuma dole ne a zaɓi su daban daga fitilun waje lokacin siye.

 

Zaɓi samfuran da ke goyan bayan hanyoyin samar da wutar lantarki da yawa.

Tun da akwai fiye da ɗaya hanya don kunna fitilun sansanin LED, ana ba da shawarar kula da bayanan da suka dace lokacin zabar, da siyan samfuran da suka dace daidai da bukatun ku da amfani.

1. Ana ba da shawarar samfura masu caji tare da batura na waje.

Fitilar zangon LED sun zo cikin sassauƙa da yawa, salo masu ƙarfin baturi.Yayin da maye gurbin ya dace sosai, buƙatar ɗaukar ƙarin batir ɗin yana ƙara nauyi ko farashi mai gudana.Don haka, ana ba da shawarar a zaɓi samfuran da za a iya caji ko a shigar da batura ta yadda za ku iya amfani da baturi a matsayin tushen wutar lantarki yayin aikin caji ba tare da damuwa da shiga cikin duhu ba lokacin da fitilu suka mutu ba zato ba tsammani.

Bugu da kari, ana iya cajin samfura da yawa kai tsaye ta tashar USB.Muddin an sanye shi da wutar lantarki ta hannu, zai iya samar da hasken wuta na dogon lokaci, wanda ya fi dacewa don ayyukan waje na giciye.

2. Ana iya caje shi ta hanyar makamashin rana ko na hannu.

Baya ga tushen wutar lantarki, akwai hanyoyi daban-daban don cajin fitilun sansanin LED.Misali, wasu fitilun suna sanye da na’urorin hasken rana da ke ba masu amfani damar yin caji a rana;Hakanan akwai nau'ikan extruded ko da hannu.Ko da ba za ku iya caji ko ba ku da baturi, kuna iya shiga cikin ayyukan dare cikin sauƙi ta amfani da wannan fitilun sansanin.

Kula da kayan da za a iya dimmed da toned.

Farin haske, wanda ke haskakawa a fili a fili, da hasken rawaya, wanda ke haifar da yanayi mai dumi, yana ba da dalilai daban-daban.Idan fitilun sansanin LED na iya daidaita yanayin zafin launi bisa ga halin da ake ciki, zai iya zama 'yanci don magance yawancin lokuta.Akwai kuma samfurori a kasuwa waɗanda zasu iya daidaita ƙarfin haske.Muddin an rage hasken ba tare da buƙatar hasken wuta mai ƙarfi ba, ana iya samun sakamako don adana wutar lantarki da kuma tsawaita lokacin gudu.Sabili da haka, ana bada shawara don tabbatar da waɗannan ƙayyadaddun bayanai da ayyuka lokacin zabar fitilu, wanda zai iya kawo sassauci da sauƙi.

Ayyukan hana ruwa: Ƙarfafawa fiye da IPX5.

Idan ana amfani da fitilun zangon LED sau da yawa a waje ko a cikin ruwa, ana ba da shawarar gabaɗaya zaɓin matakin hana ruwa na IPX5 sama da kayayyaki ya fi aminci.Daga cikin su, IPX7, IPX8 ingantaccen salon hana ruwa ya fi cikakke, saboda waɗannan fitilun na iya aiki akai-akai har ma a cikin ruwa, suna dacewa da hasken gaggawa na rigakafin bala'i.Idan kawai kuna son amfani da fitilun a cikin gidan ku da sauran wurare, samfurin zai yi aiki tare da ƙimar hana ruwa mai rai IPX4 muddin ana ruwa.

Ana ba da shawarar abubuwa masu yawa waɗanda za a iya rataye su da riƙe su.

Mafi yawan hanyoyin da ake amfani da su na riƙe fitilun zangon LED sun haɗa da riƙon hannu, rataye da tsayawa tsaye a kan fili.Wasu samfuran suna da haɗin hanyoyin amfani.Domin inganta versatility na zango fitilu, shi ne kullum shawarar saya uku hanyoyin da za a rike;Ko da akan ƙayyadaddun kasafin kuɗi, ana ba da shawarar zaɓar samfuran aƙalla guda biyu bisa ga manufarsu.

Misali, a cikin ayyukan waje, zaku iya zaɓar chandelier mai haɗaka da fitilar zango madaidaiciya don guje wa rukunin da bai dace ba, ba za a iya sanya shi a ƙasa ba;Don rigakafin bala'i, ana ba da shawarar zaɓar kayayyaki na hannu da madaidaiciya don tabbatar da cewa motsi ba ya shafar lokacin tsari.https://www.mtoutdoorlight.com/battery-indicator-camping-lantern-battery-powered-led-with-1000lm-4-light-modes-waterproof-tent-light-perfect-lantern-flashlight-for-hurricane- kayan aikin gaggawa-tsira-tafiya-kamun kifi-gida-da-samfuri/


Lokacin aikawa: Nuwamba-29-2022