Labarai

Me kuke buƙatar yi don gwada matakin kariyar IP na fitilu masu hana ruwa

A matsayin kayan aikin haske mai mahimmanci,fitila mai hana ruwa ruwayana da aikace-aikace masu yawa a waje.Saboda sauye-sauye da rashin tabbas na yanayin waje, fitilar mai hana ruwa dole ne ya sami isasshen aikin hana ruwa don tabbatar da aikinsa na yau da kullun a ƙarƙashin yanayi daban-daban da yanayin muhalli.Don hakafitilar kamun kifi mai cajiGabaɗaya yi wanne gwajin matakin hana ruwa na IP?

A cikin gwajin matakin hana ruwa na IP, gwajin ƙarfi yana ɗaya daga cikin mahimman sassan.Gwajin hatimi yana nufin cewa ƙarƙashin ƙayyadaddun yanayi, ana sanya samfurin gwajin a cikin ruwa ko fesa ruwa, sannan ana gwada sassan gidaje da haɗin kai don kimanta aikin hatimin fitilar mai hana ruwa.A cikin gwajin hatimi, dole ne a gwada samfurin gwajin sau da yawa don tantance ƙimar hana ruwa ta IP.A cikin gwajin, samfurin tare da babban ƙimar ruwa mai hana ruwa ta IP na iya mafi kyawun kare kayan aikin lantarki na ciki da haɓaka dogaro da rayuwar sabis na samfurin.

Gwajin fantsama wani muhimmin abu ne na gwaji.Gwajin juriya na fantsama shine don gwada juriyar fesafitilar caji mai hana ruwata hanyar fesa ƙayyadaddun kwararar ruwa don kwaikwayi lalacewar ruwa kamar ruwan sama akan samfurin.Gwajin gwajin ruwa na anti-splash yana buƙatar tabbatar da cewa saurin iska da saurin ruwa a kowane Kusurwoyi a ƙarƙashin yanayin gwajin sun daidaita, tabbatar da daidaiton sakamakon gwajin, da kimanta ainihin aikin fitilar mai hana ruwa ta sakamakon gwajin.

Matsayin hana ruwa na IP na fitilar mai hana ruwa shine IP65 da IP44, kuma takamaiman matakin kariya na IP da za a zaɓa don gwaji yana buƙatar kimanta gwargwadon buƙatun samfurin.

An kasu ƙimar gwajin darajar IP zuwa ƙungiyoyi biyu:

Ɗayan saiti don abubuwa na waje ne da ƙura (watau daskararru) ɗayan kuma na ruwa (misali, ruwa), tare da kowane ƙima yana farawa da "IP" don kariya ta shiga, da lambar bayan "IP" da ke da alaƙa da ƙimar abubuwan waje. da shigar kura.

Lambobi (0 zuwa 6) suna nuna matakin kariyar shigar da gidaje ke bayarwa ga abubuwa masu ƙarfi (kamar kayan aiki, wayoyi, hannaye, yatsu, ko ƙura).

Lamba na biyu yana nufin hana ruwa shiga, kuma lokacin da ake magana da ɗayan waɗannan gurɓatattun guda biyu, sauran nau'ikan ana gano su da X. Misali, IP1X yana cikin matakin 1 don hana shigowar abubuwan waje da ƙura, yayin da X ya nuna cewa. Ba a ba da matakin shiga cikin ruwa ba, lura cewa X baya nuna kariyar sifili.

Na biyu (0 zuwa 8) yana nuna shigar da kayan aiki a cikin gidaje masu kariya zuwa ruwa, alal misali, IP54 yana nuna matakin kariya na 5 don shigar da abubuwa masu ƙarfi da 4 don shigar da ruwa.

https://www.mtoutdoorlight.com/headlamp/


Lokacin aikawa: Agusta-18-2023